ความคิดสร้างสรรค์แรงบันดาลใจ

แนะนำผู้ชนะ 5 อันดับแรกของการประกวดปีที่ผ่านมา 100 ครั้งนี้

แนะนำผู้ชนะ 5 อันดับแรกของการประกวดปีที่ผ่านมา 100 ครั้งนี้



We are searching data for your request:

Forums and discussions:
Manuals and reference books:
Data from registers:
Wait the end of the search in all databases.
Upon completion, a link will appear to access the found materials.

จำนวนการเข้าร่วมการแข่งขัน Pastel 100 ประจำปีครั้งที่ 19 มีมากกว่า 2,500 รายการ นั่นคือภาพวาดจำนวนมาก - และความสามารถสีพาสเทลที่ยอดเยี่ยมมากมาย!วารสารสีพาสเทล นิตยสารมีความยินดีที่จะประกาศรายชื่อผู้ชนะการแข่งขัน Pastel 100 ประจำปีในปีนี้เราจะทำซ้ำภาพวาดที่ได้รับรางวัลทั้งหมดและบทสัมภาษณ์ศิลปินและความคิดเห็นของคณะลูกขุนในฉบับเดือนเมษายน 2018 วารสารสีพาสเทล. ขอแสดงความยินดีกับผู้ชนะทุกคนในปี 2560! หลังจากที่ได้ชมผลงานที่งดงามของผู้ชนะที่ได้รับรางวัลพาสเทล เปิดการแข่งขันศิลปะและส่งผลงานของคุณ!

แนะนำผู้ชนะอันดับหนึ่งของการแข่งขัน Pastel 100 ประจำปีครั้งที่ 19

ไม่ว่าจะเป็นสิ่งมีชีวิตไปจนถึงภูมิประเทศที่น่าหลงใหลนี่คือภาพของศิลปินผู้ชนะเลิศจากการแข่งขัน Pastel 100 ประจำปีครั้งที่ 19

รางวัลผู้ก่อตั้งวารสารพาสเทลในราคาหน่วยความจำของ Maggie ($ 5,000) - Aurelio Rodriguez López

Aurelio Rodriguez Lópezเกิดที่Génaveประเทศสเปน เขาเริ่มฝึกศิลปะในช่วงวัยรุ่นของเขาด้วยการเข้าเรียนที่โรงเรียนศิลปะ Baeza ใน Baeza ตลอดระยะเวลาการทำงานเขาได้แสดงผลงานของเขาในทั่วทุกมุมโลก จากทั่วทั้งสเปน, มาดริด, จีนและนิวยอร์กถึงลอนดอนงานของ Rodrigues ได้รับการชมและเป็นที่รักของผู้ชมมานานหลายทศวรรษ

รางวัล Pastel Journal of Excellence ($ 2,500) - Jacob Aguiar

“ ฉันจำได้ว่าตอนเป็นเด็กอยู่จนถึงเที่ยงคืนวาดตัวละครในหนังสือการ์ตูนกับเพื่อน ๆ หรือนั่งอยู่ในรถในขณะที่พ่อแม่ของฉันต้องวิ่งไปทำธุระดังนั้นฉันจึงสามารถวาดสิ่งที่ฉันเห็นออกมาจากหน้าต่าง” จาค็อบอากุยยร์กล่าว ลาออกจากการศึกษาทางการแพทย์ของเขาเพื่อติดตามงานศิลปะในเมืองเซบาสโตฟเล็กทางตอนเหนือของแคลิฟอร์เนีย ไม่แน่ใจว่าเขาอยากทำงานขนาดกลางขนาดไหนเขาเกิดขึ้นบนแนวนอนของ Richard McKinley ในระหว่างการค้นหาทางอินเทอร์เน็ต “ ไม่จำเป็นต้องบอกว่าฉันถูกตะขอทันที” เขาตั้งข้อสังเกตเขาเรียนจบมาจากโรงเรียน และในวันนี้เขาใช้เวลาสามวันต่อสัปดาห์ในฐานะแพทย์ทางธรรมชาติในพอร์ตสมั ธ รัฐนิวแฮมป์เชียร์และอุทิศเวลาให้กับความรักในศิลปะของเขา

Ruth Richeson Pastel GOLD Award (สีพาสเทลและพื้นผิวที่มีมูลค่ามากกว่า $ 2,000) - Nancy Nowak

Nancy Nowak ทำให้เธอได้รับปริญญาตรี ที่สถาบันศิลปะคลีฟแลนด์ในปี 2524 ที่ความสนใจหลักของเธอคือการเคลือบฟันและการวาดภาพสีน้ำมันหลังจากเป็นเจ้าของธุรกิจการประดิษฐ์ตัวอักษรและการพิมพ์เธอได้อุทิศตัวเองและชีวิตของเธอให้กับงานศิลปะของเธอมุ่งมั่นที่จะทำให้เกิดการตอบสนองทางอารมณ์ เรางานของโนวักเป็นแบบอย่าง แต่มีไหวพริบอิมเพรสชันนิสต์ ศิลปินยังมีการประชุมเชิงปฏิบัติการและการเรียนในสีพาสเทลโดยมุ่งเน้นที่ภูมิทัศน์

รางวัล Richeson Pastel SILVER (สีพาสเทลและพื้นผิวที่มีมูลค่ามากกว่า $ 1,500) - Corey Pitkin

Corey Pitkin เป็นศิลปินที่เรียนรู้ด้วยตนเองเป็นหลัก เขาได้รับรางวัลหลายรางวัลจากการแข่งขันระดับภูมิภาคและระดับประเทศในช่วงเวลาที่เขาจบมัธยมปลายหลังจาก "สูญเสียความคิดสร้างสรรค์" ในยุค 20 ศิลปินของเขาได้เพิ่มความรักในการทำผลงานศิลปะและหลังจากหายจากการเป็นที่รู้จัก ในการแข่งขันระดับท้องถิ่นระดับชาติและระดับนานาชาติ

รางวัล Richeson Pastel BRONZE (สีพาสเทลและพื้นผิวมูลค่า $ 1,000) - Colette Odya Smith

Colette Odya Smith สำเร็จการศึกษาด้านศิลปะมนุษยศาสตร์และการศึกษาจากวิทยาลัย Macalester ใน St. Paul เธอใช้เวลาสอนประมาณ 10 ปีในโรงเรียนที่รัฐวิสคอนซินในขณะที่เลี้ยงลูกสองคนและ“ สร้างงานศิลปะรอบขอบ” ในช่วงสองทศวรรษที่ผ่านมาเธอได้มุ่งเน้นไปที่อาชีพการวาดภาพของเธอ “ การวางสีพาสเทลทับสีน้ำใต้พิภพฉันได้พัฒนาวิธีการทำงานที่ขยายขอบเขตการแสดงออกของสื่ออเนกประสงค์นี้ในบางครั้งโดยใช้พื้นผิวที่ฉีกขาดและเป็นชั้นองค์ประกอบพื้นผิวและใบไม้ทองคำและทองแดง” เธอกล่าว


หมวดหมู่ผู้ชนะ

ด้านล่างนี้คือรายชื่อผู้ชนะทั้งหมดต่อหมวดหมู่สำหรับการแข่งขัน 19 Pastel 100 ประจำปีบทคัดย่อไม่ใช่วัตถุประสงค์ (Juror: Arlene Richman)

  • ที่หนึ่ง: ธรรมชาติที่หลงใหลโดย Bre Barnett Crowell
  • อันดับสอง: Sunny Side Rose โดย Marcia Holmes
  • อันดับสาม: ขึ้นและออกโดย Betty Efferson
  • อันดับที่สี่: การเดินทางผ่านอียิปต์โดย Halla Shafey
  • Fifth Place: Blue โดย Cory Goulet

สัตว์ป่า (Juror: Rita Kirkman)

  • อันดับหนึ่ง: Twilight Parallel โดย Otto Stürcke
  • อันดับสอง: Nap Time โดย Andrew Memmelaar
  • อันดับสาม: พื้นที่ว่างเปล่าโดย Yael Maimon
  • อันดับที่สี่: The Butterfly โดย Luying Ye
  • Fifth Place: Hidden โดย Denise Vitollo

ภูมิทัศน์ภายใน (Juror: Nancie King Mertz)

  • รางวัลที่หนึ่ง: Tilghman Breeze โดย Maria Marino
  • อันดับสอง: Top of the Canyon โดย Stan Bloomfield
  • อันดับสาม: แสงยามเช้าโดย Wenlin Zhu
  • อันดับที่สี่: Lily Pads Sur Ciel Bleu โดย Terri Ford
  • Fifth Place: บ่ายวันอาทิตย์โดย Kathleen Newman

รูปบุคคล (Juror: William Schneider)

  • ที่หนึ่ง: Yang Hui โดย Aurelio RodríguezLópez
  • อันดับสอง: Masking โดย Jinghan Wu
  • อันดับสาม: ฟรีวิญญาณโดย Carolin Fernandez
  • อันดับที่สี่: โซเฟียโดย Svetlana Cameron
  • อันดับที่ห้า: Kyrgyz Hunter โดย Fabang Pei

ภาพนิ่งชีวิตดอกไม้ (Sarah Blumenschein)

  • ที่หนึ่ง: กาลครั้งหนึ่งโดย Theresa Emmett Allison
  • อันดับสอง: Bolts of Fabric โดย Diane Rudnick Mann
  • อันดับสาม: Still With With Nest โดย Don Williams
  • อันดับที่สี่: สูงและแห้งโดยเอมี่แซนเดอร์
  • อันดับที่ห้า: ขอโทษอีกครั้งโดย Jennifer Evenhus

รางวัลชมเชย

นี่คือรายการของการกล่าวถึงอันทรงเกียรติของปีนี้ต่อหมวดหมู่บทคัดย่อไม่มีวัตถุประสงค์

  • ศิลปะ Liyri
  • อีเลนออกัสติน
  • บาบาร่าพุกาม
  • Cory Goulet
  • Cynthia Haase
  • Pirkko Makela-Haapalinna
  • กะเหรี่ยงโอไบรอัน
  • ไมค์เรย์
  • Sabrina Stiles
  • Mira M. White

สัตว์ป่า

  • Michelle Bonneville
  • มาร์ค Brockman
  • Nikolay Lavetsky
  • Catherine Lidden
  • Susan H. Long
  • Yael Maimon
  • Steven Oiestad
  • Aurelio RodríguezLópez
  • Adelle Platt
  • John Plishka
  • ภูมิทัศน์ภายในจาค็อบ Aguiar
  • David Alldridge
  • Lyn Asselta
  • Lana Ballot
  • Cindy Crimmin
  • เบธานีทุ่งนา
  • Alejandra Gos
  • เรย์ Hassard
  • มาร์เซียโฮล์มส์
  • อแมนดาฮูสตัน
  • Mike Ishikawa
  • บาร์บาร่า Jaenicke
  • Dave Kaphammer
  • เฮเลน Kleczynski
  • Sookyi Lee
  • กะเหรี่ยง Margulis
  • พอลเมอเรย์
  • แนนซี่โนวัก
  • Colette Odya Smith
  • Charles Peer
  • Jeanne Rosier Smith
  • เรือขุด Wagoner
  • Tara Will
  • เบ ธ วิลเลียมส์
  • ดอนวิลเลียมส์

รูปบุคคล

  • Daud Akhriev
  • Mike Beeman
  • Edgar Carabio
  • PengYue Chu
  • เทรซี่เฟอเรนซ์
  • TaiMeng Lim
  • Aline Ordman
  • แซลลี่สาระ
  • Thalia Stratton
  • คริสตินสวอนน์
  • Daggi Wallace
  • เจียเหว่ย
  • Tara Will
  • Trilby Wood

ยังคงมีชีวิตดอกไม้

  • Theresa Emmett Allison
  • Jeri Greenberg
  • Kathy Hildebrandt
  • กะเหรี่ยงอิสราเอล
  • HaiHong Jin
  • เฮเลน Kleczynski
  • Zijie Long
  • Jacqueline Meyerson
  • เอมี่แซนเดอร์
  • Vilas Tonape

ศิลปะของคุณสมควรได้รับการยอมรับ! ดูว่าการแข่งขันและการแข่งขันด้านศิลปะใดบ้างที่เปิดรับและยอมรับผลงานได้ในขณะนี้!


ขอขอบคุณเป็นพิเศษสำหรับผู้สนับสนุนการแข่งขัน Pastel 100 ประจำปีครั้งที่ 19 ของเรา: Jack Richeson Co. สำหรับการสนับสนุน Ruth Richeson Pastel GOLD Award; รางวัล Richeson Pastel SILVER และรางวัล Richeson Pastel BRONZE; เทอร์รี่ลุดวิกพาส (ผู้สนับสนุนประเภทแรก); Great American Artworks (สปอนเซอร์ประเภทที่สอง); Holbein (ผู้สนับสนุนประเภทที่สาม); PanPastels (ผู้สนับสนุนหมวดที่สี่); และ UART (ผู้สนับสนุนประเภทที่ห้า) สำหรับบริจาควัสดุที่ยอดเยี่ยมให้กับผู้ชนะทุกหมวดของเรา!โปรดทราบ: จำนวนการกล่าวขวัญที่มีเกียรติต่อหมวดหมู่ของการแข่งขัน Pastel 100 ประจำปีครั้งที่ 19 นั้นพิจารณาจากจำนวนการเข้าร่วมในประเภท พวกเขาถูกปรับให้สะท้อนอัตราส่วนที่คล้ายกัน ตัวอย่างเช่นหมวดหมู่ Landscape + Interior ได้รับรายการมากที่สุด ดังนั้นจึงรวมถึงจำนวนกล่าวถึงเกียรติสูงสุด นอกจากนี้รายการดังกล่าวไม่ได้รวม 100 เพราะผู้ชนะบางรายได้รับรางวัลถึงสองครั้ง